shogun   11-04-2015, 09:44 PM
ด้านเนื้อเรื่องผมยังแต่งไม่เสร็จน่ะครับ แต่โครงเรื่องน่าจะรองรับความต้องการของทีมงานได้หลายอย่างอยู่
หลังจากที่ผมคุยกับท่านเนสสึ มีหลายอย่างที่เข้าท่า แต่อีกหลายอย่างที่ต้องปรับให้เหมาะสมพอควรน่ะครับ

โครงเรื่องจะเกี่ยวกับอารยธรรมของมนุษย์สมัยก่อนสร้างขึ้นและปรับเปลี่ยนดาวดวงนี้ให้กลายเป็นโลกเวทมนตร์ ซึ่งถูกเรียกว่า อาร์ติแฟลก ซึ่งอาร์ติแฟลกมีคุณสมบัติมากมายหลายอย่างแล้วแต่ชนิด ซึ่งทั้งโลกเกิดความขัดแย้งกันเพราะอาร์ติแฟลกชิ้นหนึ่งที่ชื่อว่าเดอะเกรทวัน ซึ่งเป็นอาร์ติแฟลกขนาดใหญ่ที่สุด ซึ่งไม่รู้ว่าอยู่ที่ไหน โดยโลกแบ่งออกเป็นสองกลุ่มคือกลุ่มที่อยากปกป้องเกรทวันไว้ไม่ให้ใครเอาไปใช้ กับอีกกลุ่มหนึ่งเล็งเห็นพลังงานอันไร้ขีดจำกัดของเกรทวันและต้องการนำมันมาใช้งาน ทั้งสองฝ่ายต่างจ้องคุมเชิงกันและพัฒนาอาร์ติแฟลกกลายเป็นสงคราม ฝ่ายหนึ่งคือจักรวรรดิโรมาเนีย จักรวรรดิอันยิ่งใหญ่ที่มีเเนวความเชื่อปกป้องเดอะเกรทวัน นิยมใช้เวทมนตร์และอาร์ติแฟลกในการต่อสู้ กับอีกฝ่ายหนึ่งสหราชอาณาจักรเอเมรอสที่พัฒนาเทคโนโลยีจากอาร์ติแฟลกและเสาะหาพลังงานอันไร้ขีดจำกัด

//น่าจะตอบสนองโจทย์ใครได้หลายคน แต่ผมยังแต่งเนื้อเรื่องหลักยังไม่เสร็จเพราะสเกลใหญ่เกินไปอยู่
//อยากให้ท่านฟรีแมนคิดฉากรบและกลยุกต์ในสงครามของฝ่ายเอเมรอสได้ไหมครับ ผมไม่ถนัดตรงนี้
//อยากให้ท่านเนสสึคิดฉากรบและกลยุกต์ของฝ่ายโรมาเนียมาด้วยได้ไหมครับ พอทั้งสองคิดมาแล้วผมจะได้ดัดแปลงได้

อ่ะ ตรงนี้ลายเซ็นเหรอ เพิ่งรู้แฮะ เอาเป็นว่า อย่าคิดจะครองลูกสาวผมเป็นอันขาด จบ
เพจวาดรูป
https://www.facebook.com/Shogun-studio-395295693993174