Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
หาคนร่วมสร้างเกมส์ครับ
Information 
หาคนร่วมสร้างเกมส์ครับ
--------------------------
ไม่จำกัดอายุ การศึกษา ความรู้ ความสามารถ ขอเพียงแค่คุณมีความตั้งใจและความอดทน ที่จะศึกษาและต่อยอดงาน และที่สำคัญเลยคือ ไม่คิดที่จะล้มเลิกแม้จะลำบากมากแค่ไหน
--------------------------
แนวเกมส์หรือรายละเอียดต่างๆ อยากทราบติดต่อมาที่เฟสนะครับ

ลำพังตอนนี้ทำคนเดียวครับอยู่ในช่วงศึกษาและต่อยอด ไม่ได้เก่งอะไรมากมายแต่ไม่คิดที่จะยอมแพ้และทิ้งมันไปครับ

ที่มาหาคนร่วมเพียงเพราะคิดว่าจะเจอคนที่มีความตั้งใจความชอบคล้ายๆกันกับผม และเราอาจจะก้าวไปด้วยกันได้ครับ

Engine ที่ศึกษาและใช้คือ Game Maker

ชื่อเล่น:โอ๊ต
Facebook: https://m.facebook.com/oat.caribeans?ref=bookmark
*ไม่ค่อยได้เข้าบอร์ดนะครับ pmมาน่าจะไม่ค่อยได้อ่าน
[-] The following 2 users say Thank You to [IRPG] Ghost for this post:
  • arkman, zychrominny
ขอแนะนำนะครับว่าการขอคนร่วมงานลักษณะนี้น่ะเราต้องเอาข้อมูลมานำเสนอเพื่อจูงใจให้คนอยากทำงานร่วมกันครับ
ไม่ใช่ผลักภาระให้คนอื่นมาติดต่อเพื่อร่วมงานกับตนเอง เพราะมันไม่มีเหตุผลอะไรที่เขาจะต้องไปอยากร่วมงานกับอะไรที่ยังไม่เห็นภาพและไม่มีความชัดเจน
ให้คุณลองนึกดูว่าจู่ๆมาบอกว่าอยากให้คนร่วมงานด้วยแบบไม่มีอะไรมาแสดงเลย กับคนเอานำข้อมูลเกมเอาภาพประกอบเอารายละเอียดที่สามารถโชว์ได้มาแสดงฝั่งไหนจะมีแรงจูงใจมากกว่ากัน ฝากไว้เท่านี้ล่ะครับ

Moderator
[Image: 76561198134933497.png]
Show ContentFanPage:

[-] The following 6 users say Thank You to Nazuth for this post:
  • arkman, [IRPG] bassza123, [IRPG] Kuntana, Mikichan, SnowSilver, zychrominny
ดีแล้วครับที่กล้ามาเชิญชวญ

แต่เป็นไปได้ผมอยากเห็นผลงานก่อนนะ เพื่อนคนอื่นๆในบอร์ดจะได้ตัดสินใจถูกด้วย 'w' b
Available for Commission :3
[-] The following 1 user says Thank You to Tenes for this post:
  • SnowSilver
การrecruitคนแปลกหน้ามันยาก มาสิงบอร์ดนี้ก่อนสัก2-3 เดือนสิ รู้จักเพื่อนใหม่แล้วเดี๋ยวหาได้ง่ายขึ้น
[Image: webboard%20signature1_zpskhtut2jg.png]
การทำอาหารที่อร่อยที่สุด และเดือดร้อนชาวบ้านมากที่สุด กำลังจะเริ่มขึ้น
[-] The following 3 users say Thank You to Mysticphoenix for this post:
  • SnowSilver, Tenes, zychrominny
@Natsuki ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากๆครับ
@Mysticphoenix ไว้ผมจะมาสิงนะครับ

*ขอบคุณที่ย้ายหมวดให้ครับ
[-] The following 1 user says Thank You to [IRPG] Ghost for this post:
  • [IRPG] Kuntana
ผมขอเอาด้วยครับ ถ้าใครอยากทำเกม ก็ติดต่อกันมาน่ะครับ ไม่ได้หวังเรื่อง เงิน หรือ ชื่อเสียง ขอคนที่มีความฝันร่วมที่จะทำให้สําเร็จก็เพียงพอ ไม่ต้องเก่งขอเพียงริเริ่มที่จะทำเเละมีใจรัก เพื่อพัฒนาฝีมือต่อไปให้ดีขึ้นถ้าใครสนใจติดต่อ

https://www.facebook.com/inna.ree

อีเมล์ : innaree02@gmail.com

Engine ที่ใช้เป็นเลยคือ unity ver.4 ขึ้นไป เขียน code พอได้ ส่วนเรื่อง ภาพ วาดไม่เก่งเลย เเต่ก็พยามฝึกอยู่ใช้พวก sketchbook photoshop เเละทำ Spine 2D ได้ผมไม่ต้องการคนเก่งขอคนที่คนพยาม ก็เพียงพอ

ตอนนี้กำลังติดต่อกับ เจ้ากระทู้อยู่ ถ้าเขาร่วมด้วยผมจะเเจ้งให้ทราบอีกที
ติดต่อได้เเละน่ะครับ กำลังอยู่ในข้อตกลง =_= ใครที่อยากเป้นส่วนหนึ่ง ของความฝันที่จะสร้างเกม ก็ ติดต่อมาที่ เจ้าของกระทู้ ส่วน https://www.facebook.com/inna.ree ของผม ตอนนี้กำลังทำข้อตกลง

Forum Jump: