Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Unity The Noble Knight
สวัสดีครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่ เพิ่งหัดทำเกมครับได้ไม่นานเท่าไหร่ครับ แต่จริงๆก่อนหน้านี้เคยแอบส่องๆอยู่สมัยตอนบอร์ดไทยแวร์สมัยหัดใช้ RPG Maker ครับ
วันนี้มีเดโมของเกมที่ผมลองหัดทำโดยใช้ Unity มาให้เพื่อนๆลองครับ

The Noble Knight

Download Demo
https://drive.google.com/file/d/1I2pKzmEOyoAEn-4OTADRCXDRQeZ7oMia/view?usp=sharing

เนื้อเรื่อง
อลิซ่า ลูกสาวตระเราลขุนนางชั้นสูง เลือกที่จะละทิ้งชีวิตขุนนางและเป็นนักผจญภัย เพราะไม่อยากแต่งงานทางการเมืองกับคุณชายหื่นกามที่ท่านแม่เป็นผู้เลือกให้
แต่เธอโดนยื่นคำขาดมาว่า ถ้าไม่สามารถเป็นนักผจญภัยระดับ Silver ภายใน 1 เดือนได้ จะต้องโดนตามกลับบ้านไม่ว่ายังไงก็ตาม ทำให้เธอต้องพยายาม
ทุกวิถีทางเพื่อจะไต่เต้าไปให้ถึงระดับ Silver ให้ได้

จนกระทั่งเธอรับงานงานหนุ่งที่หมู่บ้านโรสแมรี่ ทำให้เธอต้องไปพัวพันกับเรื่องวุ่นวายเข้า

ระบบเกม
เกมนี้เป็นเกมเดินฟัน(Action-RPG) ครับ สามารถซื้อของ ปรับเปลี่ยนเครื่องสวมใส่ รวมถึงอัพสกิลเพื่อเพิ่มความสามารถตัวละครในการต่อสู้ได้

Screenshots

[Image: ogvN69.md.jpg]

[Image: ogv4RD.md.jpg]

[Image: ogvBMJ.md.jpg]

[Image: ogvh1b.md.jpg]

[Image: ogvkAf.md.jpg]

Special Thanks
สุดท้ายนี้ต้องขอขอบคุณเป็นพิเศษเลยครับ สำหรับท่านเหล่านี้ ได้แก่
- ท่านตาต้าผู้หื่นหัวเขียว ผู้ทำให้ผมกลายเป็นแฟนเดดของรูเชีย
- ท่านหมูตอนจ้าวแห่งการ pk ที่ตอนนี้กลายเป็นอาจารย์มหาลัยไปแล้ว
- ท่านโปรแกรมเมอร์มีหนวดผู้ทำให้ผมรู้จักเว็บนี้ เขายังทำช่องสอน RPG Maker อีกด้วย คอนเทนต์ช่องเขาดีมากๆ ผมไม่ได้ค่าโฆษณานะ แต่โปรโมทให้เพราะของเขาดีจริง สามารถไปกด Subscribe ช่องเขาได้นะครับ
- และที่ขาดไม่ได้ ท่านเรือไฟฟันขาว ไอดอลผมสมัยไทยแวร์เลย ผมจำได้ว่าผมเคยเล่นเกม The Master ของเขาแล้วโดนไก่ฆ่าตายรัวๆ จนต้องโหลด RPG Maker XP มาสร้างไก่อ่อนๆแล้วใช้สกิลหมู่สแปมฆ่ามันจนสะใจ เลยทำให้ผมชอบการสร้างเกมขึ้นมา 555
[-] The following 4 users say Thank You to Pliakadod for this post:
  • dreamknight, NothingdogTH, OngkrubG, vongola
ดูโอเคมากเลยน้า เดี๋ยวเลิกงานไปลอง อิอิ
[Image: webboard%20signature1_zpskhtut2jg.png]
การทำอาหารที่อร่อยที่สุด และเดือดร้อนชาวบ้านมากที่สุด กำลังจะเริ่มขึ้น
[-] The following 1 user says Thank You to Mysticphoenix for this post:
  • Pliakadod
สารภาพว่าโหลดเกมนี้มาดองไว้นานมาก เพิ่งมีโอกาสได้เล่น

ระบบทำมาลื่นไหลดีมาก ภาพน่ารัก เนื้อเรื่องไม่หวือหวาแต่น่าติดตาม เกมนี้ถือเป็นเกมที่ดีเกมนึงเลย
สิ่งที่อยากให้เพิ่มเติมคือ ตอนนี้บทพูดทำมาดีแล้ว แต่อีเว้นมันคุยกันเรียบๆไปหน่อย ถ่้าหาทางเพิ่มเติมส่วนของอีเว้นให้เสริมอารมณ์ได้จะดีมาก

เอาจริงๆผมว่าเกมนี้ถ้าเก็บรายละเอียดเพิ่มเติมอีกหน่อยนี่ทำขายได้เลย

ปล.ในอนาคตถ้าทำให้ซัพพอตจอยได้ด้วยจะยิ่งดีเลยครับ
ปล.2 รอเล่นตัวเต็มนะครับ
[-] The following 1 user says Thank You to vongola for this post:
  • Pliakadod

Forum Jump: