Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Event [ รับสมัครทีมงาน ] RPG WORLD ONLINE
[ รับสมัครทีมงาน ] RPG WORLD ONLINE

~ ภาพตัว Tilesets กันก่อนนะครับ ~

[Image: vstiles.jpg]

~ ทีมที่ต้องการคือ ~

ดอทภาพตัวละคร !
วาด MAP เก่งๆ !

~ ข้อมูลเกมส์ ~

RPG WORLD ONLINE เป็นเกมส์ออนไลน์แนว MMORPG ทั่วไป 2D แบบ RPG MAKER VX
ซึ่งระบบก็ไม่เหมือน RPG MAKER VX เท่าไหร่หรอก
ระบบเกมส์ใช้ภาษาอังกฤษเป็นหลักและมีข้อมูลภาษาไทยอัพขึ้นหน้าเว็บ ^^ สำหรับคนไม่เข้าใจ
เกมส์เราไม่มีระบบอาชีพหรือดังเดิมมีอยู่ผมตัดออกภายในเกมส์จะใช้อาวุธเพียงแค่ 3 อย่างเท่านั้น
ดาบ,กระบอง,หอก อาวุธเสริม โล่ ชุดเกาะ หมวก และเกมส์เราเมื่อ HP เหลือ 0 ไอเท็ม คุณก็จะหล่นหายหมดตัวเลยทีเดียวจะเน้นเอาชีวิตรอดไม่มี ระบบ ปาตี้ และเราขอจบการแนะนำข้อมูลเท่านี้
ไม่ต้องเอะใจเพราะระบบเราไม่ได้มีแค่นี้แน่นอนครับภายในเกมส์ยังมีอีกเยอะและเตรียมผจญภัยได้เลย !

~ วิธีการเล่นเบื้องต้น ~

ยังไม่อัพเดทข้อมูลส่วนนี้ครับ

~ แนะนำการเล่นมือใหม่ ~

ยังไม่อัพเดทข้อมูลส่วนนี้ครับ
น่าสนครับกำลังว่างเลย แต่ จขกท.ยังอยู่หรือเปล่านิ = =a

Forum Jump: