Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Graphic How to สร้างแผนที่โลกเป็นของตัวเอง....อย่างง่าย!(เหรอ)
ทุกคนที่เข้ามาในกระทู้นี้ คงแสวงหาวิธีทำแผนที่โลกแฟนตาซีด้วยตัวเองสินะครับ ผมช่วยได้!!
เป็นวิธีที่พอจะถูๆไถๆไปได้นะครับ ใครเมพชำนาญพอก็วาดด้วยมือแบบแผนที่เกมท่านLuZi (เกมRevenant Gods) สวยๆงามๆได้เลยนะครับ ส่วนใครขี้เกียจวาดหรือไม่มีปัญญาทำ ก็สามารถนำวิธีนี้ไปใช้ได้นะครับ เป็ยวิธีที่ผมประยุกต์ใช้มาจากฝรั่งคนหนึ่งนะครับ

สำหรับการทำเทคเจอร์นั้น ใครจะทำแบบผมก็ได้ หรือจะนำรูปมาลบเลยก็ได้ครับ
ปล.ลืมใส่เข็มทิศแฮะ ทำหน้าเหยาหมิง
ปล2.ทำไมช่วงท้ายวิดีโอมันมืดล่ะ!!! /เฮือก4

ใครมีวิธีอะไรดีๆก็สามารถนำมาประยุกต์ใช้ได้นะครับ ผมมีความสามารถแค่นี้ แมวร้อง
[Image: 76561198204825131.png]
[-] The following 7 users say Thank You to เนสสึ for this post:
  • freemancer, jojo741963, Nayami, slost, TheEnds, Timothy, นิราจ
Photoshop ทำได้ขนาดนี้เลยรึเนีย แพนด้าจ๊าก
ขอบคุณครับท่าน เครื่องมือบางตัวผมยังไม่จักรู้เลย แมวร้อง
[Image: btpni.jpg]
ละเลงได้สวยงามมากคับ ได้วิธีทำแผนที่แบบใหม่ดีจัง แมวน้ำขาว
[Image: NvcQbcH.jpg]

Forum Jump: